Editan kwanan nan ya sami tambayoyi da yawa game da tsarin iska da hasken rana a bango.A yau zan ba da taƙaitaccen bayani game da amfani da rashin amfani da wutar lantarki na iska da kuma samar da wutar lantarki na photovoltaic.
Ikon iska / fa'idodi
1. Albarkatu masu yawa: Ikon iska shine tushen samar da makamashi mai sabuntawa, kuma yankuna da yawa a duniya suna da albarkatun makamashin iska.
2. Muhalli da rashin gurɓata muhalli: Ƙarfin iska ba ya haifar da iskar gas ko gurɓata yanayi yayin aikin samar da wutar lantarki kuma yana da alaƙa da muhalli.
3. Tsawon lokacin gine-gine: Idan aka kwatanta da sauran ayyukan makamashi, lokacin gina ayyukan wutar lantarki yana da ɗan gajeren lokaci.
Ƙarfafa Ƙarfin Ƙarfi na Photovoltaic/Amfani
yadu rarraba/
Ana rarraba albarkatun makamashin hasken rana, kuma ana iya gina ayyukan samar da wutar lantarki a duk inda akwai hasken rana.
Kore /
Ƙarfin wutar lantarki na Photovoltaic ba ya haifar da iskar gas da sauran gurɓataccen iska yayin aikin samar da wutar lantarki kuma yana da alaƙa da muhalli.
Modular zane /
Tsarin samar da wutar lantarki na photovoltaic yana ɗaukar ƙira mai ƙima kuma ana iya daidaita shi da sassauƙa da faɗaɗa kamar yadda ake buƙata.
Ra'ayinsu Na Gaske
Lalacewar samar da wutar lantarki:
1. Ƙuntatawa na yanki: Ƙarƙashin wutar lantarki na iska yana da buƙatu masu yawa akan wurin da ke ƙasa, kuma ana buƙatar gina gonakin iska a wuraren da ke da albarkatun makamashi mai yawa.
2. Matsalolin kwanciyar hankali: Abubuwan da ke haifar da wutar lantarki suna shafar abubuwan halitta kamar saurin iska da shugabanci, kuma abin da ake fitarwa yana jujjuyawa sosai, wanda ke da wani tasiri akan kwanciyar hankali na grid na wutar lantarki.
3. Surutu: Aikin injin turbin na iska zai haifar da ƙaramar ƙaramar ƙaramar decibel.
Rashin hasara na samar da wutar lantarki na photovoltaic:
1. Dogaro mai ƙarfi akan albarkatu: Ƙarfin wutar lantarki na Photovoltaic yana dogara sosai akan albarkatun hasken rana.Idan yanayin ya kasance hadari ko da dare, fitarwa na samar da wutar lantarki na photovoltaic zai ragu sosai.
2. Ma'auni na ƙasa: Ƙarfin wutar lantarki na Photovoltaic yana buƙatar mamaye wani yanki na ƙasa, musamman a lokacin manyan gine-gine, wanda zai iya haifar da matsa lamba akan albarkatun ƙasa.
3. Batun farashi: Kudin halin yanzu na samar da wutar lantarki na photovoltaic yana da yawa, amma tare da ci gaba da ci gaba da fasaha da kuma samar da manyan ayyuka, ana sa ran farashin zai ragu a hankali.
Don taƙaitawa, ƙarfin iska da samar da wutar lantarki na photovoltaic kowannensu yana da nasa amfani da iyakancewa.Lokacin zabar hanyar samar da wutar lantarki don amfani, cikakken la'akari yana buƙatar dogara ne akan yanayin albarkatun gida, abubuwan muhalli, tallafin siyasa, farashin tattalin arziki da sauran abubuwan.A wasu yankuna, wutar lantarki na iya zama mafi fa'ida, yayin da wasu, photovoltaics na iya zama mafi dacewa.
Lokacin aikawa: Juni-03-2024